October 5, 2022

Gavana Francis Kimemia afichuliwa vibaya kwa kuwashambulia washindani wenzake

0 0
Read Time:2 Minute, 32 Second
40 100

Wawaniaji wa chama cha Jubilee katika Kaunti ya Nyandarua wamemkashifu Gavana Francis Kimemia kwa kutumia njia na vitisho.kwa wapizani wake..

Wawaniaji hao wamesema kuwa gavana huyo anawatisha wawaniaji wa Jubilee wanaoegemea upande wa aliyekuwa katibu wa baraza la mawaziri Sicily Kariuki na wale wanaopinga azma yake ya kuchaguliwa tena.

Kimemia anatarajiwa kukabiliana na aliyekuwa katibu wa baraza la mawaziri Sicily Kariuki maarufu kama Maitu wa Thayu na Wira wakati wa mchujo wa chama cha Jubilee.

Takriban mwezi mmoja uliopita, Sicily ilipata msukumo mkubwa baada ya wasanii wa hapa nchini kuanzia wazee wa kanisa, wanamuziki na wanahabari kuidhinisha ombi lake.

Hivi majuzi wafuasi wake waliwalipa maafisa wa chama cha Jubilee ziara ya kuwakaribisha ambapo walikubali kumuunga mkono waziri huyo wa zamani, hatua ambayo haikumwendea vyema gavana huyo.

Vyanzo kadhaa vya habari vimeripoti kuwa tangu wakati huo, gavana huyo amechafua sifa ya wale wanaoshirikiana na waziri huyo wa zamani kwa kutuma wawakilishi wake kujifanya wafuasi wa wapinzani wake.

VIDEO of Governor FRANCIS KIMEMIA calling for the removal of MADOADOA in  Jubilee – DPP NOORDIN HAJI should stop being biased! | DAILY POST

Kulingana na John Mwangi, mwanasiasa na mfanyabiashara wa eneo hilo, majasusi wa gavana wanadaiwa kuhudhuria mazishi na sherehe za harusi na bahasha ya kahawia ambayo huwasilishwa kwa familia huku mwingine akidai tu kuwa mfuasi au mjumbe wa wapinzani wake na kutoa chochote. ambayo hufanya kama uchochezi.

“Hii ni mbaya sana, gavana anadaiwa kupeleka watu wawili mazishi, mmoja atajifanya kama mtumwa wake na kuchangia pesa kwa familia iliyoathiriwa, wa pili, na mjumbe wake angejifanya kama mtumwa wa Sicily Kariuki na kuchangia chochote na hii ingewakasirisha wafuasi wake watarajiwa,” alisema

Alibainisha kuwa wengi wa wawaniaji hao wameapa kuandika barua kwa chama cha Jubilee pamoja na IEBC kulalamikia tabia ya ugavana.

Aliongeza kuwa chama cha Jubilee kina hatari ya kupoteza chama hicho kwa sababu ya mikakati dhabiti ambayo wanaowania chama hutumia.

Mwaniaji mwingine ambaye hakutaka jina lake litajwe alisema kuwa mazingira yamekua miiba kwa Francis Kimemia na kusababisha vitisho.

Governor Francis Kimemia mourns two constituents among the four killed in  Kitengela

Alisema kuwa gavana huyo ana uteuzi wake wa wawaniaji ambao anafanya nao kampeni na hawatambui wale ambao wamekuwa dhidi yake.

“…tumeona unyanyasaji unaoratibiwa kwa wanaowania ugavana, useneta, Mwakilishi wa Wanawake na Mjumbe wa Bunge la Kaunti, hatutaruhusu hili na kuna jambo lazima lifanyike,” alisema.

Alisema wanawake wanaotaka kuwania nafasi hiyo ndio huathirika zaidi kwani hofu ya kufichuliwa maisha yao ya kibinafsi na ya familia zao imeingizwa.

“Baadhi ya MCAs wamerekodi taarifa juu ya kile walichokitaja kama vitisho na vitisho vinavyoendelea dhidi ya maisha yao na washirika wa gavana,” alisema.

Katika ziara ya hivi majuzi nchini Marekani, Naibu Rais William Ruto alitaja dhuluma, vitisho na vitisho kuwa baadhi ya vikwazo vikubwa kwa uchaguzi wa kidemokrasia huku Kenya ikijiandaa kwa uchaguzi mkuu wa Agosti 9.

Why Kimemia is reluctant to pay Nyandarua County pending bills - The  Standard

Aliyekuwa katibu wa baraza la mawaziri Sicily Kariuki alipowasiliana naye ili kutoa maoni yake alisema kuwa wengi wa wanaowania viti mbalimbali wamelalamikia vitisho hasa wanawake.

Walakini, Sicily alisema kuwa hajakumbana na vitisho na vitisho vyovyote kwani anaangazia maswala yanayoathiri watu wa Nyandarua.

Alionyesha imani kuwa atakuwa gavana ajaye wa Nyandarua kwani umati umekubali ombi lake.

“Nimejikita katika kuuza ilani zangu kwa watu wa Nyandarua na nina uhakika nitawakomboa kutoka kwa uongozi mbaya na kuwapeleka katika Nchi ya Ahadi,” alisema.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %