September 27, 2022

Washirika wa Sicily Kariuki waitaka Jubilee kumpa tikiti ya uteuzi wa moja kwa moja huko Nyandarua

0 0
Read Time:2 Minute, 51 Second
36 100

Washirika wa mgombea ugavana wa Nyandarua na aliyekuwa waziri wa Baraza la Mawaziri Sicily Kariuki wametoa wito kwa chama cha Jubilee kufikiria kumpa tikiti ya moja kwa moja na kuokoa rasilimali kwa umaarufu wa Azimio katika Mlima Kenya.

Waangalizi pia wanaamini kuwa kadi ya jinsia inaweza kucheza kwa manufaa yake, lakini hivi karibuni Sicily alisema kuwa yeye ni mwigizaji aliyethibitishwa.

“Lengo langu kuu ni kubadilisha Kaunti ya Nyandarua kuwa hadithi ya mafanikio ya ugatuzi. Lengo langu ni kubadilisha sekta zote na kufufua kilimo na uvuvi. Pia nitaweka kipaumbele katika kuboresha miundombinu,” alisema.

May be an image of 6 people, people sitting and outdoors

Washirika wake sasa wanasema kuwa sheria za chama cha Jubilee hutoa uteuzi kupitia maafikiano, uteuzi wa wajumbe, wanachama wa chama, au tiketi ya moja kwa moja na uongozi wa chama.

Walisema kuwa kura nyingi za maoni ambazo zimekuwa zikifanywa na wasimamizi mbalimbali wa kura zimeonyesha Sicily kuwa mgombea maarufu zaidi kuchukua uongozi wa Kimemia ambao umekumbwa na tuhuma za ufisadi.

Utafiti wa hivi majuzi wa kampuni ya utafiti wa soko la kimataifa ulionyesha kuwa Sicily Kariuki ndiye mgombeaji maarufu wa ugavana katika Kaunti ya Nyandarua.

Akizungumza na vyombo vya habari, mgombea ubunge wa Kinangop ambaye pia ni mfanyibiashara Dkt James Gakeu alisema kuwa wenyeji wa Nyandarua wameelezea imani na uongozi wa Sicily Kariuki.

Alisema kuwa ndiye waziri pekee katika serikali ya Jubilee ambaye hati yake haikuhusika katika kashfa yoyote.

“Tunakusanya chama cha Jubilee kufikiria kumpa gavana wetu ajaye Sicily Kariuki tikiti ya moja kwa moja ili kutimiza ahadi zake za manifesto,” Dkt. Gakeu alisema.

May be an image of 9 people, people standing, people sitting and outdoors

Alionya chama cha Jubilee dhidi ya kuendesha mchujo wa chama ili kumfurahisha mtu binafsi kwa gharama ya lengo kubwa la kuhakikisha Jubilee inashinda chama cha UDA kinachoongozwa na William Ruto.

Hapa kwa ground tunasema mama Tosha ( We are saying we are comfortable with Sicily Kariuki and we must be heard).

“Kuna kila dalili kwamba Sicily Kariuki atashinda mshindani wake pekee Francis Kimemia,” alisema.

Kulingana na mgombea wa MCA huko Leshau/Pondo, Madam Catherine Mukami alisema wakati umefika kwa uongozi wa wanawake huko Nyandarua.

May be an image of 12 people, people standing and outdoors

Catherine ambaye anakodolea macho kiti hicho kwa tikiti ya Jubilee alisema kuwa kuwania kwa Sicily ni motisha kwa wanawake kote nchini na anafaa kuungwa mkono.

Alidokeza kuwa kura ya maoni iliyoidhinishwa na Bodi ya Kitaifa ya Uchaguzi ya chama hicho ilionyesha kuwa Sicily Kariuki atapata asilimia 90 dhidi ya asilimia 5 ya anayeshikilia nafasi hiyo.

May be an image of 10 people, people sitting, people standing and outdoors

“Hatupaswi kupoteza pesa katika maeneo ambayo kuna mshindi dhahiri lakini badala yake tupeleke fedha kwenye kampeni za Azimio la Umoja kabla ya Uchaguzi Mkuu wa Agosti 9,” alisema.

Profesa James Mwakimu, anayewania kiti cha MCA katika eneo bunge la Kinangop Kaskazini, katika eneo bunge la Kinangop alisema kuwa chama cha Jubilee kinaweza kupoteza kiti hicho kwa UDA iwapo hakitafuata maagizo ya mashinani.

Alisema kuwa baadhi ya watu wanalipwa ili kuchafua sifa ya mgombea ugavana na washirika wake.

Alisema kuwa tayari hakuna kilichobadilika kwani wananchi wameamua.

 “Kwa bahati mbaya, baadhi ya watu wanatumia mapato ya fedha walizopata kwa njia zisizo halali kuleta mkanganyiko na kuzuia nafasi ya gavana wetu anayekuja,” alisema.

May be an image of 4 people, people standing and outdoors

Aliyekuwa msimamizi wa wadi ya Githioro Bw Joseph Ndeya katika eneo bunge la Kipipiri akirejea maoni haya alisema Kariuki hafai kufanyiwa mchujo wa chama, kwa sababu wanahitaji kuelekeza nguvu zao kwenye kampeni za kitaifa.

Sicily Kariuki tayari yuko kwenye timu inayoongoza uchaguzi wa Raila Odinga kwenye Azimio la Umoja inayotanguliwa na Uhuru Kenyatta.

Hivi majuzi aliongoza ujumbe wa wasanii katika chama cha Jubilee ambao walikubali kumfanyia kampeni mgombeaji wake na kutangaza chama cha Jubilee umaarufu.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %