October 3, 2022

Wanafunzi Kuchagua Vyuo Vikuu Baada ya Magoha Kuagiza KUCCPS Kufungua Tovuti

0 0
Read Time:2 Minute, 23 Second
32 100

Wizara ya Elimu imeagiza idara ya KUCCPS kufungua mifumo yake ili kuruhusu wanafunzi waliomaliza kidato cha nne kuchagua ama kusahihisha vyo vikuu.

Waziri wa Elimu Prof. George Magoha aliamuru kwamba tovuti hiyo ifunguliwe kwa muda wa wiki mbili zijazo hadi Juni 2, wakati wanafunzi wanaweza kutuma maombi au kurekebisha chaguo lao la vyuo vikuu na vyuo vikuu.

Magoha ametangaza hayo leo baada ya kuwaokoa wanafunzi sita kutoka mtaa wa mabanda wa Kiandu wa Thika ambao watakubaliwa katika shule ya upili ya Thika Girls Karibaribi na shule ya upili ya Chania Boys leo.

Waziri huyo aliwahimiza wanafunzi hao kufikiria pia kutuma maombi ya kujiunga na Vyuo vya Ufundi, Mafunzo ya Ufundi Stadi (Tvets) ili waweze kupata ujuzi unaohitajika katika soko la ajira.

“Watoto wote 144,466 wa Kenya waliopata daraja la C plus na zaidi wanastahili kutuma maombi ya programu ya shahada katika vyuo vikuu 70. Hata hivyo, ninawahimiza wale wenye akili kutuma maombi ya Tvets,” alisema.

Aliwataka wanafunzi 671,000 wanaostahili kupata kozi ya Stashahada na Cheti cha Ufundi kutuma maombi ya kuzingatiwa katika vyuo 191 vya Serikali nchini.

Waziri huyo alitoa wito kwa wanafunzi kukoma kutukuza elimu ya chuo kikuu akisema Tvets ilitoa fursa za kuwapa ujuzi wa mahitaji ya kazi.

“Kila Mkenya anadhani elimu ya chuo kikuu ndiyo jambo kuu katika kupata kazi, jambo ambalo halijafanyika. Ikiwa una akili ya kutosha, omba elimu ya Tvet. Kama mwaka jana, tulikuwa na zaidi ya 6,000 ambao walikuwa wametuma maombi, “alisema.

Alifichua kuwa kwa mara ya kwanza, KUCCPs itakuwa ikidahili wanafunzi katika vyuo 32 vya ualimu wa msingi vya serikali na kuwahimiza hata wasio raia kutuma maombi.

Huku akihimiza KUCCPS kuzingatia kwa ukamilifu kufaa kwa wakati, CS hata hivyo aliweka wazi kwamba masuala yatazingatiwa kwa wale ambao watatuma maombi kupitia KUCCPS.

Kuhusu zoezi la urekebishaji, CS alisema wako karibu kufikia kiwango cha mpito 100 kutoka shule ya msingi hadi sekondari akiwaonya wakuu wa shule dhidi ya kuwanyima wanafunzi kujiunga kwa sababu ya ukosefu wa karo.

“Ni uhalifu kumrudisha mtoto nyumbani. Unataka mtoto arudi nyumbani kwenye nyumba hizo ambazo hakuna kitu? Tukipata jina la mkuu wa shule ambaye amempeleka mwanafunzi nyumbani kuchukua karo, huo ndio utakuwa mwisho wao. Uwe na uhakika kwamba tutachukua hatua mara moja,” Magoha alionya.

Alisema lengo lao ni kuwatambua watoto 4,000 zaidi kutoka katika vitongoji duni na wengine 5,000 waliopata alama nzuri katika KCPE kutoka kote nchini ili kuhakikisha wameripoti katika kidato cha kwanza.

Kuhusu kukamilika kwa mtaala unaozingatia umahiri, Waziri alisema asilimia 95 ya madarasa yamekamilika na kuongeza kuwa wanatarajia kuanza ujenzi wa awamu ya pili, wakilenga kuongeza madarasa 5,000 kuanzia mwezi ujao.

Alitoa wito kwa Idara ya Uhakikisho wa Ubora kukagua viwango vya shule za kibinafsi ambazo zimejenga madarasa ya ziada kwa CBC katika wiki sita zijazo.

“Mimi binafsi nitakagua viwango vya shule za sekondari za kibinafsi ambazo zimejenga madarasa ya CBC ili kuhakikisha kuwa zimekidhi viwango,” alisema.

Happy
Happy
0 %
Sad
Sad
0 %
Excited
Excited
0 %
Sleepy
Sleepy
0 %
Angry
Angry
0 %
Surprise
Surprise
0 %